Thành viên hợp danh không phải là cá nhân có được không?

Bài viết Thành viên hợp danh không phải là cá nhân có được không? thuộc chủ đề về Thắc Mắt thời gian này đang được rất nhiều bạn quan tâm đúng không nào !! Hôm nay, Hãy cùng Thể Thao 360 tìm hiểu Thành viên hợp danh không phải là cá nhân có được không? trong bài viết hôm nay nhé ! Các bạn đang xem bài viết : “Thành viên hợp danh không phải là cá nhân có được không?”

QUAY VỀ XEM TIN TỨC LIÊN QUAN TIẾP THEO

Ngày hỏi:27/07/2019

 Luật Doanh nghiệp 2014  Thành viên hợp danh

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định thì thành viên hợp danh của công ty, doanh nghiệp không phải là cá nhân có được không? 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

image
  • Thành viên hợp danh không phải là cá nhân có được không?

    (ảnh minh họa)

  • Tại Khoản 1 Điều 172 Luật Doanh nghiệp 2014 có quy định như sau:

    Công ty hợp danh là doanh nghiệp, trong đó:

    – Phải có ít nhất 02 thành viên là chủ sở hữu chung của công ty, cùng nhau kinh doanh dưới một tên chung (sau đây gọi là thành viên hợp danh). Ngoài các thành viên hợp danh, công ty có thể có thêm thành viên góp vốn;

    – Thành viên hợp danh phải là cá nhân, chịu trách nhiệm bằng toàn bộ tài sản của mình về các nghĩa vụ của công ty;

    – Thành viên góp vốn chỉ chịu trách nhiệm về các khoản nợ của công ty trong phạm vi số vốn đã góp vào công ty.

    => Như vậy, căn cứ theo quy định trên thì thành viên hợp danh phải là cá nhân. Tổ chức hay môt đơn vị không được là thành viên hợp danh được nhé bạn.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Mọi Người Cũng Xem   Phun Môi Không Lên Màu Phải Làm Sao [ Xem ngay cách khắc phục hữu ích]

Người đã chia sẻ

QUAY VỀ XEM TIN TỨC LIÊN QUAN TIẾP THEO

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:



CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY

  • Điều 172 Luật Doanh nghiệp 2014 Tải về

    Xem hiệu lực

    Chuyên đề bảo hiểm

    đang tải….

iThong - App tra cứu xử phạt giao thông bằng giọng nói
Tính án phí
Tra cứu Thủ tục phổ biến
Tra cứu chứng chỉ ngành nghề
Tra cứu diện tích tách thửa đất
Tra cứu mã ngành nghề kinh doanh
Trắc nghiệm kiến thức pháp luật

THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI

Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn

TỪ KHÓA NỔI BẬT

image
  • image
  • Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: [email protected]

Parent company: THU VIEN PHAP LUAT Ltd. Business license No. 32/GP-TTĐT issued by Department of Information and Communications of Ho Chi Minh City on May 15, 2019 Editorial Director: Mr. Bui Tuong Vu – Tel. 028 3935 2079

Các câu hỏi về tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân


Nếu có bắt kỳ câu hỏi thắc mắt nào vê tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân hãy cho chúng mình biết nhé, mõi thắt mắt hay góp ý của các bạn sẽ giúp mình cải thiện hơn trong các bài sau nhé <3 Bài viết tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân ! được mình và team xem xét cũng như tổng hợp từ nhiều nguồn. Nếu thấy bài viết tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân Cực hay ! Hay thì hãy ủng hộ team Like hoặc share. Nếu thấy bài viết tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân rât hay ! chưa hay, hoặc cần bổ sung. Bạn góp ý giúp mình nhé!!

Các Hình Ảnh Về tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân


Các hình ảnh về tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân đang được Moviee.vn Cập nhập. Nếu các bạn mong muốn đóng góp, Hãy gửi mail về hộp thư [email protected] Nếu có bất kỳ đóng góp hay liên hệ. Hãy Mail ngay cho tụi mình nhé

Xem thêm thông tin về tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân tại WikiPedia

Bạn hãy xem thông tin chi tiết về tại sao thành viên hợp danh phải là cá nhân từ web Wikipedia tiếng Việt.◄ Tham Gia Cộng Đồng Tại

💝 Nguồn Tin tại: https://thethao360.vn/

💝 Xem Thêm Chủ Đề Liên Quan tại : https://thethao360.vn/hoi-dap/

Mọi Người Cũng Xem   Tuấn ‘khỉ’ bắn chết nhiều người và 15 ngày lẩn trốn

Related Posts

About The Author

Add Comment